นางสาวรุจีวรรณ สมจันทร์ (ผอ.กศน.อำเภอพิบูลย์รักษ์) มอบหมายให้นายกฤษฎา คงช่วย (ครู ศรช.) เข้าร่วมการอบรมการใช้งานระบบการบริหารจัดการระบบมาตรฐานความปลอดภัย MOE SAFEty Center ผ่านโปรแกรม Zoom Cloud Meeting เพื่อให้สถานศึกษาทำการจัดตั้งศูนย์ความปลอดภัยกระทรวงศึกษาธิการและให้นำระบบมาตรฐานความปลอดภัย (MOE SAFEty Center) มาใช้แก้ปัญหาความไม่ปลอดภัยของนักเรียน นักศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ณ กศน.อำเภอพิบูลย์รักษ์ จังหวัดอุดรธานี
(ตามหนังสือสำนักงาน กศน.จังหวัดอุดรธานี (ด่วนที่สุด) ที่ ศธ 0210.88/132 ลงวันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2565)
วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2565