นางสาวรุจีวรรณ สมจันทร์ (ผอ.กศน.อำเภอพิบูลย์รักษ์) พร้อมด้วยนางสาวยุวดี คนฉลาด (ครู กศน.ตำบล) และนางสาวอารีวรรณ หารินทะชาติ (ครู ศรช.) เข้าร่วมโครงการจิตอาสาของสำนักงาน กศน. เพื่อสนับสนุนให้ครู บุคลากร เจ้าหน้าที่และผู้เรียนเข้ารับการอบรม เกิดความรักชาติ ความสามัคคีเป็นรากฐานที่เหนียวแน่นในการพัฒนาประเทศชาติ และมีความรู้ ความเข้าใจ มีจิตสาธารณะที่พร้อมอาสาสมัครในการบำเพ็ญประโยชน์ต่อส่วนรวม โดยกำหนดให้สำนักงาน กศน.จังหวัด/กทม. ดำเนินการจัดกิจกรรมอบรมหลักสูตรจิตอาสาของสำนักงาน กศน. และจัดกิจกรรมการประกวดขยายผลโครงการจิตอาสา ประจำปี 2565 (การประกวดชุมชนจิตอาสา, การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ รัชกาลที่ 9, การประกวดโครงงานจิตอาสาต้นแบบ, การคัดเลือกผู้ปฏิบัติงานที่ทำคุณประโยชน์ด้านจิตอาสา) โดยจัดการอบรมรูปแบบออนไลน์ (Online) ผ่านระบบ Microsoft Teams ณ กศน.อำเภอพิบูลย์รักษ์ จังหวัดอุดรธานี
(ตามหนังสือสำนักงาน กศน.จังหวัดอุดรธานี (ด่วนที่สุด) ที่ ศธ 0210.88/044 ลงวันที่ 14 มกราคม 2565)
วันที่ 15-16 มกราคม 2565