นางสาวรุจีวรรณ สมจันทร์ (ผอ.กศน.อำเภอพิบูลย์รักษ์) พร้อมด้วยคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา จัดดำเนินการประชุมประจำเดือนมกราคม ครั้งที่ 1/2565 เพื่อวางแผนการดำเนินงานตามตัวชี้วัดด้านการศึกษาขั้นพื้นฐาน, การศึกษาต่อเนื่อง และการศึกษาตามอัธยาศัย ในการรับการประเมินคุณภาพภายในของสถานศึกษา ในวันที่ 25 มกราคม 2565 การรับการประเมินภายนอกจาก สมศ. และการประเมินศูนย์เรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียง ประจำปีงบประมาณ 2565 การรับการนิเทศติดตามงานพื้นฐาน ประจำภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2564 การทดสอบทางการศึกษาระดับชาติ (N-NET) ครั้งที่ 2 ปีการศึกษา 2564 ในวันอาทิตย์ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2565 และการทดสอบวัดผลสัมฤทธิ์ปลายภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2564 ในวันที่ 5-6 มีนาคม 2565 เพื่อให้สอดคล้องกับสถานการณ์และมาตรการการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) อย่างเคร่งครัดเพื่อความปลอดภัยของนักศึกษา กศน. และปรึกษาหารือข้อราชการอื่นๆ ณ ห้องประชุมห้องสมุดประชาชน ชั้น 2 กศน.อำเภอพิบูลย์รักษ์ จังหวัดอุดรธานี
วันที่ 11 มกราคม 2565